![](https://cim.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/06/442498890_336638769531135_6517367379096771166_n-1024x768.jpg)
![](https://cim.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/06/445894774_1198234404876348_7740129166511073539_n-1024x768.jpg)
![](https://cim.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/06/445965126_986434369559192_8540385467801262080_n-1024x768.jpg)
ระหว่างวันที่ 4 – 9 มิถุนายน 2567 นักศึกษาหลักสูตรวิชาการบัญชี ชั้นปีที่ 3 วิทยาลัยเทคโนโลยีอุตสาหกรรมและการจัดการ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลศรีวิชัย วิทยาเขตนครศรีธรรมราช พื้นที่ขนอม จำนวน 4 ราย (นางสาวนฤมล ธรรมเสวต, นางสาวสุภัทรตา แขวงขาว, นางสาวสุปรีดา ยุบลวัฒน์ และ นายวิวัฒน์ เกียรติศักดิ์) ได้รับการคัดเลือก พร้อมด้วย ตัวแทนนักศึกษาสาขาบริหารธุรกิจทุกสังกัดของ มทร.ศรีวิชัย ให้เข้าร่วมโครงการ RUTS International Collaboration Camp 2024 (Accounting Camp) ภายใต้ความร่วมมือทางวิชาการร่วมกับมหาวิทยาลัยในต่างประเทศ โดยมี ดร. ลมุล เกยุรินทร์ ผู้ช่วยอธิการบดี งานวิเทศสัมพันธ์ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลศรีวิชัย เป็นอาจารย์ที่ปรึกษาและควบคุมนักศึกษา ตลอดระยะเวลา 6 วัน 5 คืน
![](https://cim.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/06/446805905_1016207620512287_4621167749181163112_n-1024x683.jpg)
![](https://cim.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/06/446850351_1016207723845610_8193006472905342929_n-1024x683.jpg)
![](https://cim.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/06/444480829_1016207787178937_7214045940712586592_n-1024x683.jpg)
![](https://cim.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/06/447503085_1016207847178931_831335493976268631_n-1024x683.jpg)
![](https://cim.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/06/447895349_1016207857178930_2707365241697817206_n-1024x683.jpg)
![](https://cim.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/06/436464287_1435304067351539_7842998937020381480_n-1024x698.jpg)
![](https://cim.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/06/436498121_1621330705312204_1704768417554831534_n-1024x768.jpg)
![](https://cim.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/06/442426042_824177932995827_9159215119127314172_n-1024x768.jpg)
![](https://cim.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/06/442448005_7918360791584749_6424030842516841302_n-1024x768.jpg)
![](https://cim.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/06/445947658_483672050829619_1210807774712083075_n-1024x768.jpg)
![](https://cim.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/06/447543128_462326806448396_7204731392674292978_n-1024x768.jpg)
![](https://cim.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/06/447666874_1131161194825732_7279344316854035569_n-1024x779.jpg)
การเข้าร่วมโครงการครั้งนี้นักศึกษาได้ร่วมแลกเปลี่ยนเรียนรู้ลักษณะการจัดการเรียนการสอนของคณะบัญชี เป็นการส่งเสริมความก้าวหน้าทางวิชาการและวิชาชีพร่วมกัน นำไปสู่ความเป็นเลิศทางวิชาการ การพัฒนาประสิทธิภาพการจัดการเรียนการสอน อีกทั้ง นักศึกษาได้ร่วมกันแลกเปลี่ยนความรู้ความเข้าใจในด้านวัฒนธรรม สังคม การสื่อสารภาษาอังกฤษ ซึ่งเป็นการเปิดโอกาสให้นักศึกษาได้รับประสบการณ์อย่างแท้จริง เพื่อนำมาประยุกต์ใช้ในการเรียนต่อไป ณ Universiti Teknologi MARA (UiTM) ประเทศมาเลเซีย
![](https://cim.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/06/436498121_1621330705312204_1704768417554831534_n-1-1024x768.jpg)
![](https://cim.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/06/442466842_1103279230753353_4867296161911965451_n-768x1024.jpg)
![](https://cim.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/06/447495889_308975302288103_2212603566337363872_n-1-1024x768.jpg)
![](https://cim.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/06/447503035_308975458954754_3986743046171210210_n-1-1024x768.jpg)
![](https://cim.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/06/447843520_308975312288102_248332679964668677_n-1-1024x768.jpg)
![](https://cim.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/06/447888607_308975228954777_4630320858675081114_n-1-1024x577.jpg)
![](https://cim.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/06/447898959_308975402288093_8757751065901629035_n-1-1024x768.jpg)