![](https://cim.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/02/428675202_4503193259906601_1768368895977736953_n-1024x769.webp)
วันที่ 20 กุมภาพันธ์ 2567 นายฐิติวัชร บุญกิจ นายอำเภอขนอม รองประธาน ในนามคณะกรรมการพัฒนาชุมชนในพื้นที่รอบโรงไฟฟ้า (คพรฟ.) คนที่ 1 ได้มอบทุนการศึกษาสำหรับนักศึกษาระดับปริญญาตรี ภายใต้โครงการมอบทุนการศึกษาอำเภอขนอม ประจำปี 2566 ทุนต่อเนื่องจนจบหลักสูตรปริญญาตรี จำนวน 25,000 บาท/ปี จำนวน 4 ทุน และจำนวน 50,000 บาท/ปี จำนวน 4 ทุน ณ สำนักงานกองทุนพัฒนาไฟฟ้าขนอม
.
โดยมีนักศึกษา วิทยาลัยเทคโนโลยีอุตสาหกรรมและการจัดการ มทร.ศรีวิชัย พื้นที่ขนอม ได้รับการสนับสนุนทุนการศึกษา จำนวน 4 ราย วงเงิน 25,000 บาท/ปี จำนวน 3 ราย นายฉัตรมงคล ใจกว้าง นักศึกษาหลักสูตรวิชาวิศวกรรมไฟฟ้า ชั้นปีที่ 1, นายวีรภัทร ปัญญานฤพล นักศึกษาหลักสูตรวิชาวิศวกรรมไฟฟ้า ชั้นปีที่ 1, นางสาวนัทธิดา คงทอง นักศึกษาหลักสูตรวิชาการบัญชี ชั้นปีที่ 1 และ วงเงิน 50,000 บาท/ปี จำนวน 1 ราย นายจิรพัฒน์ ศรชัย นักศึกษาหลักสูตรวิชาวิศวกรรมไฟฟ้า ชั้นปีที่ 2 เพื่อสนับสนุนนักเรียน นักศึกษาที่เรียนดี ประพฤติดี สร้างขวัญและกำลังใจในการศึกษาเล่าเรียนของนักศึกษาต่อไป
![](https://cim.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/02/428675202_4503193259906601_1768368895977736953_n-2-1024x769.webp)
![](https://cim.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/02/428695001_4503193059906621_2218924732415406643_n-jpg.webp)
![](https://cim.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/02/428699375_4503192693239991_4281889881079454855_n-1024x769.webp)
![](https://cim.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/02/428675424_4503192603240000_6144506410496675074_n-1024x769.webp)
![](https://cim.rmutsv.ac.th/ruts/wp-content/uploads/2024/02/428686290_4503193399906587_8546893685885117482_n-1024x769.webp)